Đang thực hiện

Tài khoản
Vui lòng nhập Tên truy cập
Mật khẩu
Vui lòng nhập Mật khẩu
  Quên mật khẩu?
Thứ 5, 21/08/2014 03:28 GMT +7

Thai chậm phát triển, kích thước nhỏ hơn tuổi thai

08/09/2011 21:27#1

Cảm ơn: 0

Các mẹ ơi, có mẹ nào gặp trường hợp giống mình thì tư vấn giúp mình nhé. Mình đã sảy thai 2 lần, lưu 1 lần, bs nói do mình bị tăng prolactin máu, hiện tại mình đang uống thuốc để ổn định prolactin và có thai được 8 tuần,từ tuần 5 bs đã cho mình uống thuốc dưỡng và chống sảy thai: Duphaston, Aspegic, Prednisone, cuối tuần 7 bs siêu âm nói thai mình CRL chỉ được 5mm trong khi đúng ra phải được 9mm, nhỏ hơn tuổi thai khoảng 1 tuần (mình được canh trứng nên biết rõ ngày rụng trứng và tuổi thai), bs hẹn 2 tuần nữa siêu âm lại, sức khỏe của mình hiện tại vẫn bình thường, không có dấu hiệu lạ gì nhưng mình lo lắng quá, không biết con trong bụng có được khỏe không vì trường hợp thai phát triển chậm rất nguy hiểm.

Có mẹ nào gặp trường hợp tương tự và sinh bé được khỏe mạnh không, tư vấn giúp mình nhé. cám ơn các mẹ.
08/09/2011 21:27Top#2

LM123

Member

Mình cũng gặp TH như bạn này. Đi khám bac sỹ Dũng, 3 ngày kiểm tra lại không thấy kích thước túi ối tăng lên nên kết luận là thai bị lưu, chỉ định hút. Chúc bạn ko gặp TH như mình nhé.
08/09/2011 21:27Top#3

Mới viết cho mẹ QuynhAn183 trong phần "có thai lại sau khi bị thai lưu" giờ ra đây gặp mẹ nó nữa rồi. Mình biết mẹ nó đang lo lắng và buồn lắm, mình đã từng trải qua như vậy mà. Chia sẻ cùng mẹ nó.
08/09/2011 21:27Top#4

emos

Member

mẹ nó ơi, mình cũng vậy nè. hồi dc 6 tuần, dã có tim thai nhưng túi ối nhỏ hơn so với tuổi thai, chỉ có 13mm. mình uống và dặt các loại thuốc ngay từ đó. đến tuần 10, thai cũng lớn hơn nhưng mà chỉ dc 19mm. sau đó mất tim thai, phải HT. 1 bs bảo mình tiêm pregnyl, mình ko tiêm vì sợ, sau đó khám bs Ánh, uống đủ các loại, có cả aspegic, duphaston,progynova... mà vẫn ko dc. theo mình, bạn nên theo hẳn 1 bs từ đầu và cũng nên mạnh mẽ để chuẩn bị tinh thần. chúc bạn may mắn hơn mình.cầu mong cho bạn và con bạn bình an
08/09/2011 21:27Top#5

Mình đang chờ đợi 2 tuần nữa ktra lại theo chỉ định của bs nhưng thật sự mình nôn nóng lắm. muốn đi ra ngoài siêu âm trước 1 tuần thử xem tình hình tiến triển ra sao nhưng lại sợ siêu âm nhiều ảnh hưởng xấu đến thai nữa.
08/09/2011 21:27Top#6

Bria

Member

Theo mình biết thì chưa có tài liệu nào nói siêu âm nhiều là xấu, trừ trường hợp thao tác của bác sĩ khi siêu âm đầu dò quá chuối thôi bạn. Bình thường sóng siêu âm vẫn hiện diện xung quanh ta rất nhiều: như âm thanh phát ra từ cá heo, từ dơi...

Siêu âm theo dõi là cần thiết khi thai gặp vấn đề, và tất nhiên, khi thai đã chắc chắn khỏe mạnh thì không nên siêu âm làm gì...

Chúc bé của bạn khỏe mạnh!
Trả lời nhanh
Vui lòng nhập Nội dung trả lời! Nội dung trả lời phải lớn hơn 15 ký tự!
Bài cùng chuyên mục

trị sẹo lõm bằng matrix

3 năm trước - Trả lời: 98 - Lượt xem: 1,859

Cách chữa mụn thịt...

3 năm trước - Trả lời: 16 - Lượt xem: 1,578

hoc giao li hon nhan va du tong

3 năm trước - Trả lời: 4 - Lượt xem: 315

Địa chỉ xem bói tốt?

3 năm trước - Trả lời: 9 - Lượt xem: 1,760

Thuốc Mum 2 B

3 năm trước - Trả lời: 2 - Lượt xem: 801

Bệnh nhiệt miệng , phương pháp điều trị hiệu quả

2 năm trước - Trả lời: 1 - Lượt xem: 575

làm thế nào để tóc mọc dày hơn,và k rụng nữa nhỷ?

2 năm trước - Trả lời: 5 - Lượt xem: 1,065

cáo ranh mãnh !

2 năm trước - Trả lời: 1 - Lượt xem: 158

Hỏi địa chỉ xem bói hay ở Sàigòn hoặc các nơi lân cận

3 năm trước - Trả lời: 324 - Lượt xem: 19,787

Tin tức giải trí, tin giải trí, tin 24h, Công sở, Tình yêu giới tính, Phụ Nữ, Đàn Ông, Tâm sự, thời trang
Giới trẻ phải chi tiền nhiều nhất vào đâu?

Giới trẻ phải chi tiền nhiều nhất vào đâu?

Ăn uống, quần áo, giày dép, thiết bị điện tử... là những thứ giới trẻ chi tiền nhiều nhất.

Ca sĩ hải ngoại Bảo Hân lên xe hoa ở tuổi 41

Ca sĩ hải ngoại Bảo Hân lên xe hoa ở tuổi 41

Giọng ca quen thuộc của trung tâm Thuý Nga vừa kết hôn với chú rể Tee Trần, một người Canada gốc Việt.

Hành trình trở thành tay đấm bốc lửa của nữ võ sĩ 9X Việt

Hành trình trở thành tay đấm bốc lửa của nữ võ sĩ 9X Việt

Bị đối thủ đánh bầm mắt, không dám cử động vì sợ gãy cổ, cả người tê liệt sau trận đấu... là một vài trong rất nhiều khó khăn Thanh Tuyền đối...

Các thiệp mời đám cưới độc nhất vô nhị lan truyền trên mạng

Các thiệp mời đám cưới độc nhất vô nhị lan truyền trên mạng

Thiệp mời cưới đến để “rút kinh nghiệm” của giáo sư Cù Trọng Xoay, thiệp có cảnh báo bản đồ công an giao thông bắt lấn tuyến.

Đói ăn vẫn đỗ đại học

Đói ăn vẫn đỗ đại học

Cô học trò xứ Huế Đinh Thị Thanh Ngọc vượt qua những cơn đói để học tập và đậu đại học khối C với số điểm cao (23 điểm).

Mi-A hát tặng mẹ trên sân khấu dịp lễ Vu Lan

Mi-A hát tặng mẹ trên sân khấu dịp lễ Vu Lan

Nữ ca sĩ cho biết đây là cơ hội giúp cô bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đến với người đã sinh ra mình.

Thống kê - Diễn đàn

Đề tài thảo luận: 866,594 Bài viết: 6,327,186 Thành viên: 833,080. Đang online 17.
Chào mừng thành viên mới nhất: laptopcali57699